Công Ty Luật TNHH Hoàng Sa
Công Ty Luật TNHH Hoàng Sa
ĐOàn luật sư tp Hà Nội
Công ty Luật TNHH Hoàng sa
[email protected] 0911771155
Tư vấn sở hữu trí tuệ và quyền liên quan
Dịch vụ tư vấn thuế, kế toán, bảo hiểm xã hội cho doanh nghiệp
Dịch vụ Luật sư tư vấn soạn thảo hợp đồng
Tư vấn, đại diện giải quyết tranh chấp pháp lý
Luật sư tham gia tố tụng bào chữa, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp cho khách hàng
Dịch vụ thành lập công ty trong nước
Dịch vụ luật sư riêng cho cá nhân, doanh nghiệp
Bị can trong vụ án hình sự có được thuê Luật sư không?
Hỏi: Bị can trong vụ án hình sự có được thuê Luật sư không?   Đáp: Theo quy định tại Điều 60 Bộ luật tố tụng hình sự thì B..
Luật quy định độ tuổi quan hệ tình dục như thế nào thì hợp pháp?
Hỏi: Luật quy định độ tuổi quan hệ tình dục như thế nào thì hợp pháp?   Đáp: Hiện nay ở một số nước như quy định về độ tuổi quan hệ tì..
Khoản tiền thu lợi bất chính để xác định trách nhiệm hình sự là gì?
Hỏi: Khoản tiền thu lợi bất chính để xác định trách nhiệm hình sự là tổng số tiền lãi thu được từ việc cho vay hay là khoản tiền lãi thu ..
Tịch thu sung công hay trả lại cho người vay khoản tiền thu từ vay lãi nặng?
Hỏi: Tịch thu sung công hay trả lại cho người vay khoản tiền thu từ vay lãi nặng?   Đáp: Khoản tiền thu lợi bất chính mà người phạm tội thu đư..
Mức phạt tù đối với bị cáo từ đủ 16 tuổi đến dưới 18 tuổi quy định thế nào?
Hỏi: Theo quy định tại khoản 2 Điều 168 của Bộ luật Hình sự thì tội cướp tài sản có mức hình phạt tù từ 07 năm đến 15 năm. Vậy có được xử bị c&a..
Trình độ học vấn thấp, là lao động chính, nuôi con nhỏ có được giảm hình phạt kh..
Hỏi: Khi quyết định hình phạt, Tòa án có được coi các tình tiết về nhân thân của bị cáo như trình độ học vấn thấp, là ..
Làm giả giấy tờ để lừa đảo bị xử lý hình sự tội gì?
Hỏi: Người thực hiện hành vi làm giả các giấy tờ tài liệu của cơ quan, tổ chức để lừa đảo chiếm đoạt tài sản thì bị xử lý hình sự về tội ..
Thời hạn ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính?
Hỏi: Thời hạn ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính trong trường hợp phải xác minh làm rõ hành vi vi phạm hành chính được x&aacut..
Có được lập bổ sung biên bản vi phạm hành chính?
Hỏi: Khi ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính thì người có thẩm quyền có được căn cứ vào biên bản vi phạm hành chính bổ sung? ..
Không nộp bổ sung chứng cứ, tài liệu cho Tòa án, có bị trả lại đơn kiện không?
Hỏi: Theo quy định tại khoản 1 Điều 122 của Luật Tố tụng hành chính thì trường hợp đơn khởi kiện không có đủ các nội dung quy định tại khoản 1 Điều 118 ..